Kiến thức

Hồ sơ quân đội lưu trong bao lâu?

QUAY VỀ

XEM NỘI DUNG LIÊN QUAN TIẾP THEO

Hồ sơ quân đội lưu trong bao lâu?

Ngày hỏi:14/08/2019

 Hồ sơ quân nhân

 Quân đội

Chào anh chị, cho mình hỏi tài liệu lưu trữ trong quân đội được lưu trong bao lâu ạ? Mong nhận được phản hồi của anh chị.

    Bạn đang xem: Hồ sơ quân đội lưu trong bao lâu?

    Nội dung này được

    Ban biên tập Thư Ký Luật

    tư vấn như sau:

    • Khi nào người phục vụ trong quân đội không có tên trong sổ hộ khẩu của gia đình?

    • /
    • Đối tượng phục vụ biên chế tại bếp ăn trung tâm, đoàn, đội thể dục, thể thao Quân đội có được hưởng tiền ăn không?

    • /
    • Hướng dẫn hoạch toán kinh phí bảo đảm thực hiện các chế độ tiền ăn và tiền thuốc bổ trong Quân đội

    • /tu-van-phap-luat/dich-vu-phap-ly/khi-nao-nguoi-phuc-vu-trong-quan-doi-khong-co-ten-trong-so-ho-khau-301661

    • Theo quy định Khoản 2

      Điều 44 Thông tư 91/2012/TT-BQP

      , thời gian lưu hồ sơ tài liệu trong quân đội, cụ thể như sau:

      *Thời hạn lưu giữ hồ sơ, tài liệu ở Lưu trữ cơ quan

      – Lưu trữ cơ quan cấp trung đoàn và tương đương: 05 năm; kể từ năm công việc kết thúc;

      – Lưu trữ cơ quan các cơ quan, đơn vị thuộc tổng cục, cục trực thuộc Bộ Quốc phòng và tương đương: 10 năm, kể từ năm công việc kết thúc.

      *Thời hạn lưu giữ hồ sơ tài liệu ở Lưu trữ hiện hành

      – Lưu trữ hiện hành cấp sư đoàn và tương đương: 10 năm, kể từ năm công việc kết thúc;

      – Lưu trữ hiện hành các cơ quan, đơn vị trực thuộc Bộ Quốc phòng: 15 năm, kể từ năm công việc kết thúc.

      Trên đây là thời gian lưu giữ hồ sơ, tài liệu trong quân đội.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.

    Người đã chia sẻ

    QUAY VỀ

    XEM NỘI DUNG LIÊN QUAN TIẾP THEO

    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT

    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem

    Căn cứ pháp lý của tình huống này

    để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:


    • Hồ sơ quân nhân:

      Phân tích từ khóa

      • Hồ sơ quân đội lưu trong bao lâu?

      • Hướng dẫn tìm lại hồ sơ quân nhân

    • Quân đội:

      Phân tích từ khóa

      • Khi nào người phục vụ trong quân đội không có tên trong sổ hộ khẩu của gia đình?

      • Hướng dẫn hoạch toán kinh phí bảo đảm thực hiện các chế độ tiền ăn và tiền thuốc bổ trong Quân đội

      • Đối tượng phục vụ biên chế tại bếp ăn trung tâm, đoàn, đội thể dục, thể thao Quân đội có được hưởng tiền ăn không?

      • Mức tiền ăn, tiền thuốc bổ cho huấn luyện viên, vận động viên Quân đội chấn thương và quay lại thi đấu

      • Giáo viên thể thao trong Quân đội có được áp dụng tiêu chuẩn tiền thuốc bổ hay không?


    Chuyên mục: Kiến thức

    Related Articles

    Trả lời

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    Check Also
    Close
    Back to top button