Kiến thức

Học chuyên ngành địa chất xin cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng được không?

QUAY VỀ

XEM NỘI DUNG LIÊN QUAN TIẾP THEO

Học chuyên ngành địa chất xin cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng được không?

Ngày hỏi:13/03/2020

 Chất lượng khảo sát xây dựng

 Khảo sát xây dựng

 Cấp chứng chỉ hành nghề

Em đang học năm 3 tại trường đại học Mỏ địa chất, chuyên ngành địa chất. Em muốn sau nay ra trường sẽ hoạt động bên lĩnh vực xây dựng, và được cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng. Cho em hỏi: Với chuyên ngành hiện tại em có đáp ứng trình độ chuyên môn để được cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng không? Nhờ hỗ trợ, em cảm ơn!

    Bạn đang xem: Học chuyên ngành địa chất xin cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng được không?

    Nội dung này được

    Ban biên tập Thư Ký Luật

    tư vấn như sau:

    • Trường hợp sửa đổi, bổ sung nhiệm vụ khảo sát xây dựng

    • /
    • Học chuyên ngành xây dựng công trình xin cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng được không?

    • /
    • Lệnh xây dựng công trình khẩn cấp có những nội dung gì?

    • /tu-van-phap-luat/linh-vuc-khac/truong-hop-sua-doi-bo-sung-nhiem-vu-khao-sat-xay-dung-289870

    • Học chuyên ngành địa chất xin cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng được không?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 1

      Điều 2 Thông tư 08/2018/TT-BXD

      thì cá nhân đề nghị cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng phải có trình độ chuyên môn thuộc các chuyên ngành sau:

      – Khảo sát địa hình: Chuyên môn được đào tạo thuộc một trong các chuyên ngành: địa chất, trắc địa, bản đồ, xây dựng công trình;

      – Khảo sát địa chất công trình: Chuyên môn được đào tạo thuộc một trong các chuyên ngành: địa chất, xây dựng công trình.

      => Như vậy, với việc bạn học chuyên ngành địa chất thì đảm bảo trình độ chuyên môn để được cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng.

      Trên đây là nội dung hỗ trợ!

      Trân trọng!

    Người đã chia sẻ

    QUAY VỀ

    XEM NỘI DUNG LIÊN QUAN TIẾP THEO

    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT

    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem

    Căn cứ pháp lý của tình huống này

    để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:


    • Chất lượng khảo sát xây dựng:

      Phân tích từ khóa

      • Học chuyên ngành xây dựng công trình xin cấp chứng chỉ hành nghề khảo sát xây dựng được không?

      • Lệnh xây dựng công trình khẩn cấp có những nội dung gì?

      • Trường hợp sửa đổi, bổ sung nhiệm vụ khảo sát xây dựng

      • Bộ Xây dựng vận động, đàm phán, ký kết văn kiện Hợp tác quốc tế

      • Xây dựng trường tiểu học có quy mô dưới 700 học sinh là công trình xây dựng cấp mấy?

    • Khảo sát xây dựng:

      Phân tích từ khóa

      • Nhiệm vụ khảo sát xây dựng được lập nhằm mục đích gì?

      • Nội dung của nhiệm vụ khảo sát xây dựng

      • Nhiệm vụ khảo sát xây dựng được sửa đổi, bổ sung trong trường hợp nào?

      • Phương án kỹ thuật khảo sát xây dựng được quy định thế nào?

      • Khi nào chủ đầu tư được đình chỉ công việc khảo sát xây dựng?


    • Cấp chứng chỉ hành nghề:

      Phân tích từ khóa

      • Mức thu lệ phí cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng năm 2020

      • Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề xét nghiệp

      • Có thể sử dụng song song hai chứng chỉ hành nghề trong lĩnh vực y tế được không?

      • Thời gian chờ bằng tốt nghiệp có làm hồ sơ cấp CCHN dược được không?

      • Bán thuốc tại quầy bị thu hồi chứng chỉ hành nghề có đúng pháp luật không?


    Chuyên mục: Kiến thức

    Related Articles

    Trả lời

    Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

    Back to top button